Chào mừng bạn!

Bằng cách đăng ký với chúng tôi, bạn sẽ có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng tư với các thành viên khác trong cộng đồng của chúng tôi.

SignUp Now!

Chuyển từ IDE sang AHCI main sever intel v3 win Sever 2012 r2

loc1712

Thích
0
Cây sever của em đang sử dụng chế độ IDE, Các bác cho em hỏi cách chuyển từ IDE sang AHCI main intel v3 với em tìm trong bios không thấy chế độ AHCI Em xin cảm ơn ạ.

huyhiepbb

Well-Known Member
Thích
130
Bác phải nói main sever của bác là gì thì mới giúp đc chứ.

nét chí phèo

Thích
5
Ko được, phải cài lại Win, mà server thì cần gì boot nhanh hay chậm, nó chạy ổn là được, nếu gắn HDD vào main mới chạy được chế độ IDE thì cứ để

loc1712

Thích
0
Ko được, phải cài lại Win, mà server thì cần gì boot nhanh hay chậm, nó chạy ổn là được, nếu gắn HDD vào main mới chạy được chế độ IDE thì cứ để
Em đã làm thành công bác nhé. không cần cài lại win ạ em đã test khi từ ide chuyển sang ahci máy con chạy nhanh hơn hẳn ví dụ vào game PUBG và các game cũng có sự khác biệt rõ rệt,

huyhiepbb

Well-Known Member
Thích
130
Em đã làm thành công bác nhé. không cần cài lại win ạ em đã test khi từ ide chuyển sang ahci máy con chạy nhanh hơn hẳn ví dụ vào game PUBG và các game cũng có sự khác biệt rõ rệt,
Đương nhiên rùi bác. Hai chế độ đó khác nhau mà.

namtrung

Member
Thích
5
Cây sever của em đang sử dụng chế độ IDE, Các bác cho em hỏi cách chuyển từ IDE sang AHCI main intel v3 với em tìm trong bios không thấy chế độ AHCI Em xin cảm ơn ạ.
bác làm thế nào vậy. Chỉ mình với

akazan

Member
Thích
4
Có cao nhân nào hướng dẫn giùm với, cũng đang cần cái này mà không pit làm thế nào

Thích
1
cách làm sao vậy bác ơi