Chào mừng bạn!

Bằng cách đăng ký với chúng tôi, bạn sẽ có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng tư với các thành viên khác trong cộng đồng của chúng tôi.

SignUp Now!

Cuu image win7x64 làm từ bản chuẩn của Gcafe HB Gboot 2016

discovery3

Active Member
Thích
34
Chốt lại cuối cùng đèn xanh đỏ ko phải do image mà là do sever và hạ tầng mạng nữa.

huyhiepbb

Well-Known Member
Thích
131

NXD là phần mềm do công ty NetzoneSoft sản xuất. Giá máy chủ tham khảo là 17 triệu đồng.

Ưu điểm:Có thể sử dụng nhiều máy chủ dự phòng, khi máy chủ chính không hoạt động thì máy chủ dự phòng có thể đảm nhận nhiệm vụ ngay lập tức. Máy chủ sử dụng hệ điều hành Linux hạn chế lây nhiễm virus. Yêu cầu cấu hình máy chủ không khắt khe vì chạy trên Linux. NXD có thể bẻ khóa (crack) nên không mất phí cài đặt. Tính đa cấu hình cao, khả dụng cho những phòng máy có nhiều cấu hình, tốc độ boot của máy trạm nhanh.

Nhược điểm:Muốn làm chủ hệ thống NXD người dùng phải biết các lệnh cấu trúc lưu trữ của Linux. Không có phần mềm tính tiền, cũng không có phần mềm cập nhật game tự động, muốn cập nhật game phải sử dụng CSM Click của VNG. NXD hiện không có nhà phát hành chính thức tại Việt Nam, người dùng chủ yếu là tự nghiên cứu, cài đặt. Đa phần NXD ở Việt Nam đều là bẻ khóa do vậy mà không nhận được sự hỗ trợ từ nhà phát hành.

huyhiepbb

Well-Known Member
Thích
131
cũng có làm cho mọi người dùng thôi
Những bản này vẫn bị đèn đỏ nhé. Chắc đèn đỏ là do hệ thống mạng hoặc sever thôi. Chứ image nào mình cũng thấy bị đèn đỏ. Image của bác có ưu điểm là nhẹ

sac

Member
Thích
16
Những bản này vẫn bị đèn đỏ nhé. Chắc đèn đỏ là do hệ thống mạng hoặc sever thôi. Chứ image nào mình cũng thấy bị đèn đỏ. Image của bác có ưu điểm là nhẹ
đèn đỏ thì mình chiu rồi , cài này khó đấy tuỳ từng người bị thôi

tan

Thích
1
đèn đỏ thì mình chiu rồi , cài này khó đấy tuỳ từng người bị thôi
Bản này em ko bị dèn đỏ xanh gì hết còn những bảng khác bản nào cũng bị,nhưng bản này chưa crack win ạ

huyhiepbb

Well-Known Member
Thích
131
Bản này em ko bị dèn đỏ xanh gì hết còn những bảng khác bản nào cũng bị,nhưng bản này chưa crack win ạ
Bạn dùng bản này có để chức năng fast shutdown hay tắt đi mà hết vậy ?

huyhiepbb

Well-Known Member
Thích
131
Hôm mình download về dùng, trong quá trình cài driver card màn hình cài song mình khởi động lại thì đã bị đèn đỏ rồi thế là mình không dùng nữa

huyhiepbb

Well-Known Member
Thích
131
Em để chức năng fast shutdown
lần trước cũng có dàn nét chủ quán bảo là không bị đèn đỏ bao giờ , vừa rồi mình đi thực tế đến quán đó và cho chạy thử 1 số Game hơi nặng 1 chút rồi tắt thế là cũng dính đèn đỏ luôn đó, bạn cứ thử dàn nhà bạn chạy trên máy ram 4gb nhé rồi cho chạy thử 1 số game offline nặng rồi tắt máy xem thế nào
Nên mình giám khẳng định là quán nào cài CCU đều dính lỗi này , chẳng qua là các bác dùng card màn hình loai trung bình nên ăn ít ram và lại không có game nào nặng cả nên mới không dính đèn đỏ

Sửa lần cuối:

chintieu

Member
Thích
2
Xin phép bác chủ topic cho em ké mấy dòng với nhé :
em cài CCU 6596 và dùng image của bác chủ (phòng máy em main C206(gần giống như H61) + main H110 + main B150), chíp i3 2120 + g4560 + i3 6100, VGA card GT630 + GT730 2G ram3. Nhưng sao lúc nào cũng có khoảng 4 máy clien bị dump xanh (bị ngẫu nhiên) không vào win 7 64bit được. Và em nhận thấy 1 điều là trong ổ C của image vừa có folder Gcafe boot lại vừa có folder kclien của CCU , em định xóa folder Gcafe boot xem thế nào . Em chưa bị đèn đỏ . Cám ơn các bác đã xem post của em .

sac

Member
Thích
16
em cài CCU 6596 và dùng image của bác chủ (phòng máy em main C206(gần giống như H61) + main H110 + main B150), chíp i3 2120 + g4560 + i3 6100, VGA card GT630 + GT730 2G ram3. Nhưng sao lúc nào cũng có khoảng 4 máy clien bị dump xanh (bị ngẫu nhiên) không vào win 7 64bit được. Và em nhận thấy 1 điều là trong ổ C của image vừa có folder Gcafe boot lại vừa có folder kclien của CCU , em định xóa folder Gcafe boot xem thế nào . Em chưa bị đèn đỏ . Cám ơn các bác đã xem post của em .
bác không cài chipset nhé không sẽ bị xanh đấy trong bios bác tắt ổ cứng đi nhé. bác xóa gboot đi nhé

chintieu

Member
Thích
2
(bác không cài chipset nhé không sẽ bị xanh đấy trong bios bác tắt ổ cứng đi nhé. bác xóa gboot đi nhé)
lúc em mở super ở clien là nó tự cài luôn một số driver : cpu ,ata , vga , usb v.v... bác ơi , vậy ý bác không cài chipset là sao ạ , xin bác nói rõ hơn chút được không ạ , cám ơn bác đã trả lời .

sac

Member
Thích
16
(bác không cài chipset nhé không sẽ bị xanh đấy trong bios bác tắt ổ cứng đi nhé. bác xóa gboot đi nhé)
lúc em mở super ở clien là nó tự cài luôn một số driver : cpu ,ata , vga , usb v.v... bác ơi , vậy ý bác không cài chipset là sao ạ , xin bác nói rõ hơn chút được không ạ , cám ơn bác đã trả lời .
bản win là bản nguyên ngóc của gboot tụ tay mình làm , lên mình mới chạy được phần cứng của nhà mà thôi (P61+p81 lên mình cũng chưa có điều kiện thử chạy nhiều mên , bác thử tham khác các bài khác xem sao.

huyhiepbb

Well-Known Member
Thích
131
Bác này mà nâng lên card màn hình DDR5 là bị đèn đỏ ngay lập tức