Chào mừng bạn!

Bằng cách đăng ký với chúng tôi, bạn sẽ có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng tư với các thành viên khác trong cộng đồng của chúng tôi.

SignUp Now!

iCafe Hướng dẫn cài đặt icafe9 bằng hình ảnh. Phần 1

Administrator

Trùm Chém Gió
Thành viên BQT
Thích
91
Như các bạn đã biết, thời gian gần đây icafe diskless nổi lên với phiên bản mới hổ trợ Windows 10 mà anh em thường hay gọi là icafe9.

Với các anh pro thì việc cài đặt thật dễ dàng, tuy nhiên cũng có 1 số bạn vẫn còn bở ngở với phiên bản này, do vậy hôm nay mình sẽ hướng dẫn cách cài đặt icafe bản mới mà gọi nôm na là iCafe9

Link tải bản mới nhất cập nhật từ icafe (bản update ngày 31/10)

You do not have permission to view link Đăng nhập hoặc Đăng ký.

Sau khi down về tiến hành cài đặt như sau

1. Check vào dấu như hình

2. Chọn địa chỉ IP server

3. Next

Nhập user name & password

Chọn đường dẫn cài đặt Icafe9

Quá trình cài đặt hoàn tất==>nhấn Finish

Tiến hành crack icafe9

Vào góc cuối bên phải màn hình mở service lên nhấn chọn Close services như hình

Chọn OK

Khi services chuyển sang trạng thái như hình nghĩa là đã đóng toàn bộ services đang chạy,

Lúc này ta tiến hành crack iCafe9

Vào folder cài đặt iCafe9 copy file barserver.db vào BarServer
Copy toàn bộ skin & file BarServerView vào folder BarServerView

Xong rồi restart lại toàn bộ services. Thực hiện như hình

Khi các services hiện lên như hình là đã start toàn bộ services

Sau khi crack & copy skin việt hóa xong, khởi động BarServerView để vào giao diện iCafe9

Đây là file crack của lão gaubong1021, Việt hóa edit bởi hotronet. Source crack & skin việt hóa mình sẽ share ở 1 topic khác.

Phần 2 sẽ hướng dẫn config server iCafe9 với bản Việt hóa chuẩn

Thích
11
bác Rao chỉ kỷ em đoạn này Vào folder cài đặt iCafe9 copy file barserver.db vào BarServer
Copy toàn bộ skin & file BarServerView vào folder BarServerView tức là file barserver.db, skin,file BarserverView đã có trong fle cài đặt icafe9, hay là phải tải về. em chỉ biết cài csmboot giờ muốn tìm hiểu Gcafe, bác thông cảm.

raocuibap

Trùm Chém Gió
Thành viên BQT
Thích
1,053
bác Rao chỉ kỷ em đoạn này Vào folder cài đặt iCafe9 copy file barserver.db vào BarServer
Copy toàn bộ skin & file BarServerView vào folder BarServerView tức là file barserver.db, skin,file BarserverView đã có trong fle cài đặt icafe9, hay là phải tải về. em chỉ biết cài csmboot giờ muốn tìm hiểu Gcafe, bác thông cảm.
Nghĩa là trong folder cài đặt icafe có 2 folder, 1 folder tên là BarServer trong folder này có 1 folder con nữa tên là data, file barserver.db để crack nằm trong folder này. Đường dẫn: BarServer/data

Cách crack bác xem ở phần cuối bài viết này:

"Copy toàn bộ skin & file BarServerView.exe vào folder BarServerView: ===> nghĩa là bác copy bộ skin và file BarServerView.exe ở topic này:

vào folder BarServerView

Em ko biết diễn giải như vậy có khó hiểu lắm ko nữa ;))

Thích
11
Thank bác, em hiểu rồi, bác hd rất kỷ và dễ hiểu.

Thích
11
Hướng dẫn tiếp đi bác Rao,phần chia image 2 nhiều nhánh theo main, theo VGA, em định sử dụng máy tính tiền riêng, dung csmserver, csmclik để cập nhật game giống như trong CSM boot có được không bác? còn tính tiền bằng Gcafe thì cài đặt làm sao. Nếu muốn tự làm image thì phải làm như thế nào,nhờ bác đã thông luôn !( thấy bác nhiệt tình với member nên mới hỏi bác nhiều như vậy, bác dui dẻ giúp nha !Thank bác nhiều. )

huynhquochoang

Thích
1
Đây là file crack của lão gaubong1021, Việt hóa edit bởi hotronet. Source crack & skin việt hóa mình sẽ share ở 1 topic khác.

Phần 2 sẽ hướng dẫn config server iCafe9 với bản Việt hóa chuẩn
Xin Source crack & skin việt hóa. bác nào có cho mình xin

Mr.Hack

Member
Thích
1
em newbie, bác cho em hỏi là làm thế nào ánh xạ ổ từ server xuống máy trạm bằng icafe?

quyet

Member
Thích
4
Admin cho mình hỏi lỗi này với. Cứ một lúc nó lại hiện lên

duy1987

Thích
0
các bác cho em hỏi em đang dùng csm vip bjo muốn đổi cái netmavin thành tiếng việt có được ko