Chào mừng bạn!

Bằng cách đăng ký với chúng tôi, bạn sẽ có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng tư với các thành viên khác trong cộng đồng của chúng tôi.

SignUp Now!

Chia sẻ Hướng dẫn PNP VGA i9 dành cho KEY 9 hãng

Sơn Nguyệt

VIP Member
Thích
568
[HIDE-REPLY]
Hướng dẫn cài đặt :
1. Phiên bản hỗ trợ 9050, 9060
2.Các loại card hiện tại được hỗ trợ:
Nvidia và ATI gần như full mã
Hướng dẫn sử dụng:
- Làm gì thì làm muốn cho máy trạm nhận bất cứ cái gì từ PNP đến thập cẩm các loại việc đầu tiên cứ phải super máy trạm trước. Việc bật super trước chủ yếu là việc cài đặt trình điều khiển PNP VGA có tên DisplayFiles.sys cái đó mình đoán thế còn pro nào có cao kiến khác thì pm cho anh em cùng phát triển.
- Sau đó vô Server bật tính năng PNP VGA lên.
PNP VGA.png - Sau khi bật PNP trên SV nên để 1 lúc rồi reset máy trạm Sau khi máy trạm khởi động lại, nó sẽ hiện mô hình PNP VGA trên Server như này
PNP VGA.png Và hệ thống bắt đầu xác nhận và tải data PNP bằng tay hoặc tự động. Nhưng đối với i9 thì việc đó hoàn toàn là tự động trừ trường hợp khác phải làm bằng tay
IDC PNP.png
Sau khi tải xong data thì hệ thống sẽ tự động nạp vào ổ B. Sau khi ổ B được nạp khởi động lại máy trạm sẽ có hiệu lực.
Ổ B máy trạm sau khi khởi động lại nó sẽ là như này là đc. Cuối cùng ta đóng super lại và hưởng kết quá. Nên nhớ PNP hoạt động khi chúng ta đóng super lại nhé còn mở thì ko nhé
PNP CLIENT1.png
Và thử mục PNP nó nằm ở đây.
PNP CLIENT.png
Tất nhiên nhiều bạn nói PNP chơi ko mượt, lag giật đó là cảm nhận của các bạn nhưng quan điểm của mình là nó chơi khá OK nhé ko có chuyện Drop FPS đâu nha.
Còn ai ko thích cứ chia nhánh sau đó cài drv chính hãng l... OK
Lưu ý:
Sau khi pnp vào phần client manger (Quản lý máy trạm) --> asset manager(Quản lý tài sản) --> details (chi tiết) để xác nhận phần cứng
Sử dụng trình điều khiển cục bộ : PNP VGA đã tải xuống sẽ không sử dụng.
Sử dụng trình điều khiển ổ đĩa : PNP VGA đã tải xuống sẽ được sử dụng.

[/HIDE-REPLY]

Sửa lần cuối:
Thích
8
key chinh hãng của china mới dc phải ko chủ thớt?

Thích
5
:D key chính hãng nào thế a

inbanet

Member
Thích
13
cu nhiệt tình quá cơ :)

loicoi

Member
Thích
5
cho xem đi đại ca

it-ga

Member
Thích
4
em cảm ơn thớt, rất cần cho phòng nhiều vga

P

PIT

Guest
Xin lưu ý : bạn nào sử dụng key và tính sau này crack để tránh update rác thì nên lựa chọn bản cài trước tháng 3/2018 nha

hqgame

Well-Known Member
Thích
37
Cảm ơn bác nhiều, để thử xem sao.