Chào mừng bạn!

Bằng cách đăng ký với chúng tôi, bạn sẽ có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng tư với các thành viên khác trong cộng đồng của chúng tôi.

SignUp Now!

iCafe Image - Windows7x64 - Full Soft - No Driver

Sơn Nguyệt

VIP Member
Thích
566
Bản này được làm tự bộ cài full Win7x64 Ultimate Sp1 không thêm bớt bất cứ thành phần nào của Win. Và đã đươc Active bằng tool riêng.
Mình không cài Gcafe' hay CSM gì cả vẫn để nguyên cho các bạn tuỳ chọn và tự cài.

Chú ý: Vì bản này mình làm để hầu hết các máy chạy được từ cấu hình thấp nhất đến cao nhất. Cho nên trong lúc cài mình đã chọn chế độ cài IDE chứ không AHCI nhé sở dĩ làm vậy 1 số máy đời thấp ko có chế độ AHCI. Nếu muốn chạy anh em lên gg tự tải driver AHCI về cài nhé.

Thông tin image:
1. Dung lượng ổ C của hệ thống nếu lite thì nó còn ít hơn nhiều.

2. Đây là những soft đã được cài nếu còn thiếu thì anh em tự thêm vào nhé

Tốc độ boot của image:

Linkdown:
You do not have permission to view link Đăng nhập hoặc Đăng ký.

Sửa lần cuối:

gamethu330

VIP Member
Thích
276
Sao win full + full soft mà sao dung lượng chiếm ít thế kia nhỉ ??? bác có bí quết gì chăng ?
Chứ em mà cài win full update full hotfix các kiểu + net 4.6.1 + cài driver soud realtek + nvidia ( Nguyên 2 cái soud + nvidia đã chiếm tầm 1,5 Gb rồi ) + linh tinh tối ưu lắm cũng chỉ tầm 14GB trở lên mà của bác lại ~9gb nhỉ

Sơn Nguyệt

VIP Member
Thích
566
Sao win full + full soft mà sao dung lượng chiếm ít thế kia nhỉ ??? bác có bí quết gì chăng ?
Chứ em mà cài win full update full hotfix các kiểu + net 4.6.1 + cài driver soud realtek + nvidia ( Nguyên 2 cái soud + nvidia đã chiếm tầm 1,5 Gb rồi ) + linh tinh tối ưu lắm cũng chỉ tầm 14GB trở lên mà của bác lại ~9gb nhỉ
Chả có bí quyết gì đâu . Cứ cài win xong là chiến thôi cơ bản của mình để nguyên bản chưa update + chưa cài driver nó ít thế :D