Hỏi Lỗi không đăng nhập dc icafe9 khi xài chung với gcafe3.0

hqgame

Active Member
Tình hình là e xài i9 để boot + menu gcafe 3.0 để update game (kèm x2). Qua e cài sv thì mở i9 bt. Vừa rồi mất điện khởi động lại case server thì e không đăng nhập i9 dc (máy trạm vẫn boot và sử dụng bt). Vì không đăng nhập dc nên e không chỉnh chọt gì dc.

E đoán khả năng là do địa chỉ localhost của i9 và gcafe3.0 đều là 127.0.0.1 nên nó có khả năng xung đột với nhau. Bác nào có hướng giải quyết tình trạng này chỉ giúp e với. E cảm ơn!

discovery3

Active Member
Không phải do cái đó đâu. Mình cũng bị vậy rồi. Bạn chỉ cần gõ bỏ sạch icafe9 rồi cài lại bình thường là ok ngay.

discovery3

Active Member
Bạn chắc chứ, làm như bạn thì mỗi lần khởi động lại máy là phải remove i9 đi cài lại từ đầu đấy.
Ông này chả hiểu gì cả. Làm vậy có điên à. Chỉ khi nào bị lỗi đó thôi. Chứ lâu lâu vài tháng mới bị thôi. Còn cái gcafe3.0 thì ai chả biết là phải cho nó khỏi động sau một chút.

hqgame

Active Member
Ông này chả hiểu gì cả. Làm vậy có điên à. Chỉ khi nào bị lỗi đó thôi. Chứ lâu lâu vài tháng mới bị thôi. Còn cái gcafe3.0 thì ai chả biết là phải cho nó khỏi động sau một chút.
B k hiểu ý mình rồi, tức là mình mới cài lại sv, đầu tiên mình cài i9, crack và config các kiểu, sau đó làm image, sau cùng mới cài gcafe 3.0. Như thế thứ tự bật sẽ là i9 > gcafe 3.0, lần đầu tiên bật thì nó sẽ ok. Nhưng khi khởi động lại sv thì các services nó chạy cùng lúc >>> xung đột. Nếu như cách của bạn thì nó chả lằng nhằng hơn việc gỡ gcafe 3.0 rồi cài lại (ăn ngay). Cái mình cần là 1 phương án dễ dàng, nhanh chóng, làm 1 lần ăn cả đời. Chứ gỡ i9 ra cài lại thì phải dừng hết máy trạm, vd đang đông khách có làm dc đâu (lúc cần chỉnh chọt gì đó).

thinhnguyen

Tình hình là e xài i9 để boot + menu gcafe 3.0 để update game (kèm x2). Qua e cài sv thì mở i9 bt. Vừa rồi mất điện khởi động lại case server thì e không đăng nhập i9 dc (máy trạm vẫn boot và sử dụng bt). Vì không đăng nhập dc nên e không chỉnh chọt gì dc.

E đoán khả năng là do địa chỉ localhost của i9 và gcafe3.0 đều là 127.0.0.1 nên nó có khả năng xung đột với nhau. Bác nào có hướng giải quyết tình trạng này chỉ giúp e với. E cảm ơn!
View attachment 92
Hi ban.
tải file này về giải nén và pass vào thư mục cài đặt Gcafe3.0 ( bạn phải có user và pass của gcafe3.0 nhé), sau đó reset lại Server mwor Gcafe3.0 lên đăng nhập key. Và mở icafe8 chạy bbìn thường nhé/

Đính kèm

hinh

Đơn giản bạn chỉ cần "EndTask" CafeServer Application (32bit) trong Task Manager. Chờ chút bật lại icafe9 đăng nhập bình thường.

Bên trên Bottom