NxD Setup Gmis trên NxD để auto up game cho NxD bootrom

raocuibap

Trùm Chém Gió
Thành viên BQT
Có 1 số bạn pm hỏi cách mount ổ Game để auto up Game khi sử dụng NxD bootrom.

Nay em hướng dẫn lại. Cái này tham khảo source của thanhdiep. Có thể có nhiều bạn biết rồi, tuy nhiên 1 số ae newbie chưa biết nên post lại.

Đầu tiên tải cái này về:
You do not have permission to view link Đăng nhập hoặc Đăng ký.

Rồi copy lên NxD server

Tiến hành cài đặt bằng lệnh sh. Ví dụ như hình

Nhập vào IP máy tính tiền

Nhập IP server NxD

Nhập đường dẫn thư mục chứa Image: mặc định /mnt/nxp/disk

Nhập tên ổ Game đã đặt tên trên NxD server (lưu ý nhớ phân biệt chữ hoa-chữ thường nhé)

Nhập tên ký tự ổ Game. Để xác định mở nmpcon vào phần Disk ta sẽ xác định được tên ký tự ổ đĩa (ví dụ ổ game ở đây là /dev/sda)..của các bạn có thể là /dev/sdb hoặc /dev/sdc...tùy

Nhập đường dẫn wb. Mặc định là /mnt/nxp/wks

OK. kết thúc setup gmis trên NxD server

Về lại máy tính tiền, mở ứng dụng iSCSI Initiator. Lưu ý: kiểm tra xem services: Microsoft iSCSI Initiator Service đã chạy chưa nhé. Nếu chưa thì enable nó lên

Vào tab Discovery===>chọn Discover Portal===> Add IP NxD server vào. Ví dụ ở đây add IP: 192.168.1.99

Nhấn OK===>qua tab Target===>Chọn Connect

Lúc này ổ Game đã mount về máy tính tiền như hình

Lúc này các bạn có thể sử dụng csmclick chẳng hạn để auto up game

Cách sử dụng csmclick auto up game tham khảo ở top này:

Phần này quan trọng 1 tí. AE lưu ý:

Khi ổ game đã mount về máy tính tiền để auto up game thì tuyệt đối ko được super ổ Game

Muốn super ổ Game vì lý do nào đó thì làm các bước sau

Trên NxD server gỏ lệnh: kciscsi stop

Sau đó vào đường dẫn ổ Game trên NxD server xoá file lock.gmiscsi (nếu có)

Kiểm tra lại ổ Game trên máy tính tiền đã mất kết nối thì lúc đó tiến hành super ổ Game bình thường

Để kết nối lại gỏ lệnh: kciscsi start

Hi vọng với hướng dẫn này sẽ giúp các bạn newbie làm quen và sẽ dần làm chủ NxD bootrom >:D<

* Ngoài cách này thì vẫn còn 1 vài cách khác như sử dụng Gcafe3.0. Do em ko xài nên ko hướng dẫn được. Mong rằng anh nào đang sử dụng cách này thì bổ sung thêm. Thanks !

Update video hướng dẫn cho trực quan

Làm dùm cái top hướng dẫn đi lão >:D<

Em thì chắc ko có cơ hội dùng hxd rồi :((
cái này đơn giản thôi đầu tiên mình tạo máy ảo cài hxd vào, sau đó cài thêm phần mềm cập nhật game tự động của csm, hay garena,vvv. Bác nào cần inbox mình chỉ cho, trình bày trên topic chắc phải công phu lắm vì có nhiều bước

Robin

Member
Ổ game thấy trên máy tính tiền nhưng không tìm thấy ổ game server nxd trên csmclick. Giúp mình với

up xong khoảng bao lâu reset lại máy trạm có game vậy Ae. sao mình để y lấu có thế

Có 1 số bạn pm hỏi cách mount ổ Game để auto up Game khi sử dụng NxD bootrom.

Nay em hướng dẫn lại. Cái này tham khảo source của thanhdiep. Có thể có nhiều bạn biết rồi, tuy nhiên 1 số ae newbie chưa biết nên post lại.

Đầu tiên tải cái này về:

Rồi copy lên NxD server

Tiến hành cài đặt bằng lệnh sh. Ví dụ như hình

Nhập vào IP máy tính tiền

Nhập IP server NxD

Nhập đường dẫn thư mục chứa Image: mặc định /mnt/nxp/disk

Nhập tên ổ Game đã đặt tên trên NxD server (lưu ý nhớ phân biệt chữ hoa-chữ thường nhé)

Nhập tên ký tự ổ Game. Để xác định mở nmpcon vào phần Disk ta sẽ xác định được tên ký tự ổ đĩa (ví dụ ổ game ở đây là /dev/sda)..của các bạn có thể là /dev/sdb hoặc /dev/sdc...tùy

Nhập đường dẫn wb. Mặc định là /mnt/nxp/wks

OK. kết thúc setup gmis trên NxD server

Về lại máy tính tiền, mở ứng dụng iSCSI Initiator. Lưu ý: kiểm tra xem services: Microsoft iSCSI Initiator Service đã chạy chưa nhé. Nếu chưa thì enable nó lên

Vào tab Discovery===>chọn Discover Portal===> Add IP NxD server vào. Ví dụ ở đây add IP: 192.168.1.99

Nhấn OK===>qua tab Target===>Chọn Connect

Lúc này ổ Game đã mount về máy tính tiền như hình

Lúc này các bạn có thể sử dụng csmclick chẳng hạn để auto up game

Cách sử dụng csmclick auto up game tham khảo ở top này:

Phần này quan trọng 1 tí. AE lưu ý:

Khi ổ game đã mount về máy tính tiền để auto up game thì tuyệt đối ko được super ổ Game

Muốn super ổ Game vì lý do nào đó thì làm các bước sau

Trên NxD server gỏ lệnh: kciscsi stop

Sau đó vào đường dẫn ổ Game trên NxD server xoá file lock.gmiscsi (nếu có)

Kiểm tra lại ổ Game trên máy tính tiền đã mất kết nối thì lúc đó tiến hành super ổ Game bình thường

Để kết nối lại gỏ lệnh: kciscsi start

Hi vọng với hướng dẫn này sẽ giúp các bạn newbie làm quen và sẽ dần làm chủ NxD bootrom >:D<

* Ngoài cách này thì vẫn còn 1 vài cách khác như sử dụng Gcafe3.0. Do em ko xài nên ko hướng dẫn được. Mong rằng anh nào đang sử dụng cách này thì bổ sung thêm. Thanks !

Update video hướng dẫn cho trực quan

xxxySmEuRF5tq4[/MEDIA]
a Ơi nếu mình muốn mount 2 ổ game xuống máy tính tiền cùng lúc thì phải làm sao??
mong a chỉ giáo
thanks a