Chào mừng bạn!

Bằng cách đăng ký với chúng tôi, bạn sẽ có thể thảo luận, chia sẻ và nhắn tin riêng tư với các thành viên khác trong cộng đồng của chúng tôi.

SignUp Now!

Chia sẻ Thôi rồi , CSMBoot

netmetro

Member
Thích
18
Trình của CSMBoot chỉ tới w7-64 là hết ! nhóm lập trình cũng không có kinh phí để hoạt động cải tiến lên Win10.
Trong khi đó :
- xu thế W10 đang lấn dần khỏa lấp W7 . W10 mướt hơn chút, Game fifa3 đỡ lag hơn, đột kích giảm hẳn số lượng người kêu "tắt ứng dụng máy này anh ơi" .
- Main chip đời mới 1151 mới có vga onbo thừa sức cân Gta5 kẹp 2web+2game . và tương lai mạnh hơn nữa .và tiến dần về w10 nên hãng main không buồn viết driver vga cho main làm việc với w7.
=> Anh Em Chủ net cứng đầu , hãy dần cái đầu mềm ra. học cài boot rom khác có hỗ trợ w10 từ bây giờ là vừa !

MaiVinh

Well-Known Member
Thích
799
Nó ngưng phát triển lâu rồi mà :)):)):)), trước chưa biết Icafe tàu+CCU thì ôm nó, giờ soft bootrom tùm lum thế kia ôm nó chi cho khổ

Triều

Member
Thích
7
thực ra vụ này em biết từ lúc VNG mua icafe rồi mà anh, mướn đội ngũ lập trình, + thêm kinh phí vận hành phát triển ko làm nổi nên mua icafe cho nhẹ đó

doan

VIP Member
Thích
10
- ai nói csm boot ko lên dc window 10. Tại nó ko thèm lên thôi ;))

gamethu330

VIP Member
Thích
278
Trình của CSMBoot chỉ tới w7-64 là hết ! nhóm lập trình cũng không có kinh phí để hoạt động cải tiến lên Win10.
Trong khi đó :
- xu thế W10 đang lấn dần khỏa lấp W7 . W10 mướt hơn chút, Game fifa3 đỡ lag hơn, đột kích giảm hẳn số lượng người kêu "tắt ứng dụng máy này anh ơi" .
- Main chip đời mới 1151 mới có vga onbo thừa sức cân Gta5 kẹp 2web+2game . và tương lai mạnh hơn nữa .và tiến dần về w10 nên hãng main không buồn viết driver vga cho main làm việc với w7.
=> Anh Em Chủ net cứng đầu , hãy dần cái đầu mềm ra. học cài boot rom khác có hỗ trợ w10 từ bây giờ là vừa !
Em test rất nhiều bản win 10 rồi nhưng vẫn chưa có bản nào thật sự ưng ý + chơi game chả thấy mượt hơn win 7 như lời bác nói . bác có thể cho em xin ít video test thực tế song song 1 máy w7 1 máy w10 cùng chạy 1 game liên minh hay Fifa 3 để coi nó chênh lệnh như nào cho em xem được không :)
Còn em test thực tế mãi mà chả thấy nó khác gì thậm chí còn thấy không bằng + cảm giác nặng nề hơn @@ + Đúng như lời bác nói có thể 1 số game đời mới bây giờ win 10 sẽ tối ưu hơn nhưng còn mấy cái game cổ như Lol , FIfa 3 hay đại loại là game Online hiện nay nó không khác gì nhau cả

hnc

VIP Member
Thích
235
Em test rất nhiều bản win 10 rồi nhưng vẫn chưa có bản nào thật sự ưng ý + chơi game chả thấy mượt hơn win 7 như lời bác nói . bác có thể cho em xin ít video test thực tế song song 1 máy w7 1 máy w10 cùng chạy 1 game liên minh hay Fifa 3 để coi nó chênh lệnh như nào cho em xem được không :)
Còn em test thực tế mãi mà chả thấy nó khác gì thậm chí còn thấy không bằng + cảm giác nặng nề hơn @@ + Đúng như lời bác nói có thể 1 số game đời mới bây giờ win 10 sẽ tối ưu hơn nhưng còn mấy cái game cổ như Lol , FIfa 3 hay đại loại là game Online hiện nay nó không khác gì nhau cả
dùng w10 enterprise ltsb nguyên bản ko up hotfix đi
cùng 1 loại card màn hình
lol,ff3 fps trên W10 hơn w7 25%
ram trên w10 ăn nhiều hơn w7 100m
chế độ uefi w10 boot nhanh hơn w7 20% ( cùng kiểu tối ưu)
W10 lỗi khi chơi cs 11 phải chuyển sang open gl
trên gta 5 hơn 7 20%
đấy là đánh giá qua qua
còn w10 1703 mà bật game mode lên >> cùi bắp dc cái nét hơn nhung hiệu năng lại kém w7
test trên ccu,i9,richtech

hjep

VIP Member
Thích
265
Anh gấu nói chuẩn luôn ! còn ông gamethu330 toàn nói đâu đâu k hà [-([-(

gamethu330

VIP Member
Thích
278
dùng w10 enterprise ltsb nguyên bản ko up hotfix đi
cùng 1 loại card màn hình
lol,ff3 fps trên W10 hơn w7 25%
ram trên w10 ăn nhiều hơn w7 100m
chế độ uefi w10 boot nhanh hơn w7 20% ( cùng kiểu tối ưu)
W10 lỗi khi chơi cs 11 phải chuyển sang open gl
trên gta 5 hơn 7 20%
đấy là đánh giá qua qua
còn w10 1703 mà bật game mode lên >> cùi bắp dc cái nét hơn nhung hiệu năng lại kém w7
test trên ccu,i9,richtech
Vậy ah bác ? em chưa sài bản ltsb no hotfix toàn sài bản Pro iso gốc trên trang chủ MS ( thi thoảng thấy bản mới là lại dow về ngịch thử nhưng ko ăn thua ) . Test chơi Lol hay CF chả khác gì win 7 mà nhiều khi còn thấy tụt FPS + nặng nề hơn win 7 . Để em ngịch thử xem có đúng như bác nói không :D rồi làm Lite luôn cho máu :P

gamethu330

VIP Member
Thích
278
Anh gấu nói chuẩn luôn ! còn ông gamethu330 toàn nói đâu đâu k hà [-([-(
Thực tế là vậy bác ạ :) . Chính bác @hnc cũng nói chỉ có bản ltsb no hotfix mới hơn còn tất cả các bản win khác thua W7 đó thôi . Để em test thử coi cái bản ltsb nó ra sao ( Giờ mới biết Win 10 các bản nó khác nhau nhiều như vậy :D )

Grim An

Member
Thích
0
Nó ngưng phát triển lâu rồi mà :)):)):)), trước chưa biết Icafe tàu+CCU thì ôm nó, giờ soft bootrom tùm lum thế kia ôm nó chi cho khổ
là sao anh. e đang xài Csmboot từ khi nó thu phí e k tắt saverbootrom luôn